วันศุกร์ที่ 7 ตุลาคม 2565 มหาวิทยาลัยพิษณุโลก โดย ดร.สุนทร รักเลี้ยง อุปนายกมหาวิทยาลัย พิษณุโลก ผศ.ดร.มานพ เกตุเมฆ รองอธิการบดีฝ่ายบริหาร ดร.ประชุม ปิ่นสกุล ผู้ช่วยรองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา ร่วมแสดงความเสียใจ และทำบุญให้แก่ผู้เสียชีวิตโดยมีปลัด พร้อมศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยพิษณุโลกให้การต้อนรับ ด้วยเหตุกรณีถูกกราดยิง ที่องค์การบริหารส่วนตำบลอุทัยสวรรค์ อำเภอนากลาง จังหวัดหนองบัวลำภู
![](https://www.plu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/S__1663312-1024x578.jpg)
![](https://www.plu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/S__1663311-1024x578.jpg)
![](https://www.plu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/S__1663310-1024x578.jpg)
![](https://www.plu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/S__1663309-1024x578.jpg)
![](https://www.plu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/S__1663308-1024x578.jpg)
![](https://www.plu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/S__1663307-1024x576.jpg)